โรงเรียนชินวร ได้ฝึกซ้อมแผนเผชิญเหตุคนร้ายใช้อาวุธปืนกราดยิง (Active Shooting) ให้กับนักเรียนทุกระดับชั้น
โรงเรียนชินวร ได้ฝึกซ้อมแผนเผชิญเหตุคนร้ายใช้อาวุธปืนกราดยิง (Active Shooting) ให้กับนักเรียนทุกระดับชั้นในวันศุกร์ที่ 24 พ.ย. 2566 โดยการควบคุมดูแลของสถานีตำรวจนครบาลบึงกุ่ม ร่วมกับโรงเรียนชินวรเป็นการเข้าระงับเหตุของเจ้าหน้าที่ตำรวจสายตรวจอย่างถูกต้องตามหลักยุทธวิธี “หนี ซ่อน สู้” เพื่อเอาตัวรอดในเหตุกราดยิง
มีการจำล
...อ่านต่อ