โรงเรียนชินวร ได้ฝึกซ้อมแผนเผชิญเหตุคนร้ายใช้อาวุธปืนกราดยิง (Active Shooting) ให้กับนักเรียนทุกระดับชั้น 6 ธันวาคม 2566
มีการจำลองสถานการณ์การเกิดเหตุคนร้ายเป็นผู้ปกครองเข้ามากราดยิงในโรงเรียน โดยให้นักเรียน ครู เจ้าหน้าที่ของโรงเรียนได้ฝึกหาทางหนี
หาที่ซ่อนที่ปลอดภัย
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td1/1/16/1f647.png)
หรือสู้หากจำเป็น
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1/16/1f93a.png)
(อายุนักเรียนชั้นประถมจะเป็นการหนี และซ่อน )“ หนี ซ่อน สู้" และขั้นตอนต่างๆที่จะสามารถเอาตัวรอดได้จากสถานการณ์ดังกล่าว
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t25/1/16/1fae1.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ทางโรงเรียนขอขอบพระคุณตำรวจจากสถานีตำรวจนครบาลบึงกุ่มที่ใจดีทุกท่านค่ะ