headline news
  • โรงเรียนชินวร ได้รับ "ดีมาก" ทุกตัวบ่งชี้จากการประเมิน สมศ. รอบ 3
  • ที่ชินวร เราเรียนภาษาต่างประเทศเข้มข้นถึง 7 ชม/สัปดาห์
  • ชินวรเป็นโรงเรียนเป็นโรงเรียนคุณภาพมาตรฐานสากล จากการประเมินของ สช.
  • เรียน 3 ภาษา (อังกฤษ จีน ไทย) เรียนกับเจ้าของภาษา
ที่สอบผ่าน นักธรรมตรี ปีการศึกษา 2561 18 กุมภาพันธ์ 2562

รายชื่อ นร.โรงเรียนชินวร ที่สอบผ่าน นักธรรมตรี ปีการศึกษา 2561

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๘๒ เด็กชาย ชนินทร์ สงนุ้ย

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๘๓ เด็กชาย ณฐคุณ น้อยเจริญ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๘๔ เด็กหญิง ณัชชา นวฉายศรี

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๘๕ เด็กหญิง ณัฐพัชร์ สุพรรณพงศ์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๘๖ เด็กชาย ธนภูมิ พึ่งโพธิ์สภ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๘๗ เด็กชาย นันทกร จาดคล้าม

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๘๘ เด็กชาย ศิววิศว์ ศรีสวัสดิ์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๘๙ เด็กชาย สุวรรณภูมิ ผลทอง

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๙๐ เด็กชาย อธิปพัฒน์ โชคกูลธวัฒน์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๙๑ เด็กหญิง กนกกาญจน์ เกิดเทวา

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๙๒ เด็กหญิง ชัชชญา ปรีดาชนะภัย

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๙๓ เด็กชาย ดรุสัณฑ์ ขันงูเหลือม

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๙๔ เด็กชาย ธนบดี บุรณัตถากร

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๙๕ เด็กหญิง ธมลวรรณ สงขำ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๙๖ เด็กหญิง ธัญพิมลฐ์ ชาญอาศัย

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๙๗ เด็กหญิง บุญญาพร เกิดละออ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๙๘ เด็กชาย บุณยภู ไกรไผ่

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๘๙๙ เด็กชาย ปภังกร ฉายากุล

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๐๐ เด็กชาย ปริวัฒน์ เยาวรัตน์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๐๑ เด็กหญิง ปลิดา พิทักษ์ทองกร

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๐๒ เด็กหญิง พลอยชนก บวรเศรษฐพงศ์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๐๓ เด็กหญิง พิชชา แสงปลอด

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๐๔ เด็กชาย พินิจนัย บุญมา

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๐๕ เด็กหญิง ภิรัญญา แก้วประพฤติ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๐๖ เด็กชาย ยศพัทธ์ รัฐพงษ์กานต์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๐๗ เด็กชาย รักชริน เพ็ชรประดับ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๐๘ เด็กชาย วชิรวิทย์ ขันดี

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๐๙ เด็กชาย วิพงศ์ หวังโภคา

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๑๐ เด็กหญิง ศศิวรรณ ทองสอาด

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๑๑ เด็กชาย ศุภกิตติ์ ช่างดี

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๑๒ เด็กหญิง สิริวรรณ อุทธชาติ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๑๓ เด็กหญิง ขวัญข้าว วรรณโร

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๑๔ เด็กหญิง ชิสา ชนะสัตรู

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๑๕ เด็กหญิง ธนกัลยาณี นาคหวัง

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๑๖ เด็กชาย ธนดล อินทรจันทร์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๑๗ เด็กหญิง ธัญญ์นลิน ปัญญาคำ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๑๘ เด็กหญิง น้ำรินทร์ ได้เจริญสุข

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๑๙ เด็กหญิง บุณยวีร์ รัตนพันธ์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๒๐ เด็กชาย ปฐมพร ตรีอินทร์ทอง

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๒๑ เด็กหญิง ปรียานุช อ่ำกลาง

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๒๒ เด็กชาย ปัณณสิทธิ์ แป้นสุข

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๒๓ เด็กชาย ปิยทัศน์ รื่นพิทักษ์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๒๔ เด็กหญิง พรพรรณ มากพิชัย

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๒๕ เด็กหญิง พิชามญชุ์ บวรเศรษฐพงศ์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๒๖ เด็กหญิง ภัครดา สุธรรมา

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๒๗ เด็กหญิง ภัสชนก จันทร์แจ่ม

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๒๘ เด็กชาย ภูบดินทร์ ชิงช่วง

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๒๙ เด็กชาย เมธาสิทธิ์ ทาลาศรี

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๓๐ เด็กชาย วิชเวช คำนันท์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๓๑ เด็กชาย สว่างทรัพย์ ทับบำรุง

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๓๒ เด็กหญิง กัญญารัตน์ รุจิเรขเสรีกุล

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๓๓ เด็กชาย กันตดนย์ ศิริวรรณ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๓๔ เด็กชาย จิรายุ วงศ์สมบัติ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๓๕ เด็กชาย ชวกร ชัยเพ็ชร

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๓๖ เด็กชาย ณฐกร อาษาสนา

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๓๗ เด็กหญิง ณภัทรา จอมทอง

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๓๘ เด็กชาย ณัฐกร ภักดีบุญ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๓๙ เด็กหญิง ณัฐธยาน์ อวิรุทธิโยธิน

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๔๐ เด็กชาย ณัฐพล รพีมนัส

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๔๑ เด็กหญิง ณัฐรวี สุพรรณพงศ์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๔๒ เด็กชาย ดิถดนัย แก้วน้ำคำ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๔๓ เด็กชาย เด่นทรัพย์ ทับบำรุง

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๔๔ เด็กหญิง ทรรศิกาณ บุญแสงชัย

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๔๕ เด็กชาย ธนกร เลิศสุรวัฒน์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๔๖ เด็กหญิง ปรางค์กนก เสถียรุจิกานนท์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๔๗ เด็กหญิง ปุญญิศา นามดี

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๔๘ เด็กหญิง ปุณยพร สมจิตร

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๔๙ เด็กชาย พงศ์ศรัณย์ แก้วมณีชัย

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๕๐ เด็กชาย ภัทรกร หงษ์ทอง

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๕๑ เด็กชาย ภัทรธร นิวาสเวช

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๕๒ เด็กชาย ภาวัช ศรีสงคราม

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๕๓ เด็กหญิง มีนา วงษ์มะเซาะ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๕๔ เด็กหญิง รชนิกร รุ้งสิริเดชา

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๕๕ เด็กชาย รัชพล โรจนานนท์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๕๖ เด็กชาย เลิศพิสิฐ จันทร์เขียว

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๕๗ เด็กชาย วรดร การินทร์

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๕๘ เด็กหญิง วิจิตรา แก้วศิลา

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๕๙ เด็กหญิง ศิริพรรณ วันประเสริฐ

กท ๑๔๑๖๑/๓๕๙๖๐ เด็กชาย สันติภาพ ชุมมะ

 

 

**รายชื่อ นร.โรงเรียนชินวร ที่สอบผ่าน นักธรรมโท ปีการศึกษา 2561**

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๒๓ เด็กชาย กฤตพล รุจิเสถียร

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๒๔ เด็กหญิง กฤติมุข สุคนธบารมี

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๒๕ เด็กชาย กฤษณ์ นิ่มสมบุญ

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๒๖ เด็กหญิง ญาณิศา ภัยชำนาญ

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๒๗ เด็กชาย ฐพลณัฐ นิลอุดมศักดิ์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๒๘ เด็กหญิง ณภัทรติกา ภารเพิง

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๒๙ เด็กชาย ธนวรรธน์ พัวศิริมิตรธนา

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๓๐ เด็กหญิง ธัญญรัตน์ บัวทอง

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๓๑ เด็กชาย ปวรปรัช   สนธิสิริ

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๓๒ เด็กชาย พศิน นนทสวัสดิ์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๓๓ เด็กหญิง พิชชาภา นวลนุ่ม

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๓๔ เด็กชาย ภูดิฐ ราชวงษา

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๓๕ เด็กหญิง เมธชนุตม์ สมจิตร

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๓๖ เด็กชาย รัตภูมิ หยองเอ่น

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๓๗ เด็กหญิง ศศิวรรณ พร้อมพรั่ง

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๓๘ เด็กหญิง สวิตตา เทวารัมย์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๓๙ เด็กหญิง อัญญาดา ชำนองจิก

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๔๐ เด็กหญิง กฤตธีรา เมืองดี

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๔๑ เด็กชาย ฆฤณ สายปัญญา

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๔๒ เด็กหญิง จิรชยา วงศ์สมบัติ

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๔๓ เด็กหญิง ชญานี ใหม่เอี่ยม

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๔๔ เด็กชาย ชยพล พนมสวรรค์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๔๕ เด็กชาย ฐิติพันธ์ เลิศผสมทรัพย์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๔๖ เด็กชาย ณฐกร บัวแก้ว

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๔๗ เด็กหญิง ณัฏฐนันท์ สันทนาประสิทธิ์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๔๘ เด็กชาย ณัฏฐพล จันทร์เขียว

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๔๙ เด็กชาย ธนวิชญ์ วงศ์เยาว์ฟ้า

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๕๐ เด็กหญิงธนันญา สุบูรณ์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๕๑ เด็กหญิง ธัญรดา พิลาภ

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๕๒ เด็กชาย ปัณณวัฒน์ พจน์ธรรม

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๕๓ เด็กชาย ปัณณวิชญ์ คงอนันต์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๕๔ เด็กชาย ปัณณวิชญ์ นิ่มดำ

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๕๕ เด็กชาย พงษ์พิชญ์ พาหา

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๕๖ เด็กหญิง พนัชกร วัลลานนท์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๕๗ เด็กหญิง พรปวีณ์ นิลอุดมศักดิ์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๕๘ เด็กชาย พฤทธิ์นนท์ นาชัยฤทธิ์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๕๙ เด็กชาย พายุพัทร์ จีนคง

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๖๐ เด็กชาย พิชญะ สุโภภาค

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๖๑ เด็กหญิง พิทยาภรณ์ ผาธรรมชาติ

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๖๒ เด็กหญิง แพรชมพู แสงดี

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๖๓ เด็กชาย ภูมิพัฒน์ พิพัฒน์อนันต์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๖๔ เด็กหญิง วนันดา แสงจันทร์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๖๕ เด็กชาย วีรภัทร ป้องกก

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๖๖ เด็กชาย เวทพิสิฐ รุ่งเจริญ

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๖๗ เด็กชาย ศิรสิทธิ์ แก้วแดง

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๖๘ เด็กหญิงสโรชินี กิ่งจำปา

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๖๙ เด็กหญิง สุธีกานต์ เพชรแก้ว

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๗๐ เด็กหญิง อชิรญา สีถัน

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๗๑ เด็กหญิง กมลพัชร ปัญญาดี

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๗๒ เด็กหญิง จิรัชยา แก้วเจริญ

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๗๓ เด็กหญิง ชญานนท์ เพ็ญศิริพัฒนา

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๗๔ เด็กหญิง ชลธิชา ศรีบุญ

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๗๕ เด็กหญิงฐิติรัตน์ สงแสง

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๗๖ เด็กหญิง ธิดารัตน์ พิรุฬห์รัชต์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๗๗ เด็กหญิง นภัสกร ช่วยสกุล

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๗๘ เด็กหญิง ปรียาดา พรมฮุ่ง

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๗๙ เด็กหญิง ปวรวรรณ ฐิติพันธ์รังสฤต

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๘๐ เด็กหญิง ปุณยนุช สมจิตร

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๘๑ เด็กชาย ภูมิภาส เชื้อรุ่งบุญ

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๘๒ เด็กหญิง ลักศิพัฒน์ อินทรณรงค์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๘๓ เด็กหญิง ลักษมน คงเจริญ

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๘๔ เด็กหญิง ศรัญญา สายสุดสวาท

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๘๕ เด็กหญิง สรัลชนา โภคาเทพ

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๘๖ เด็กหญิง อคิราภ์ เกตุประสิทธิ์

กท ๑๕๑๖๑/๑๖๖๘๗ เด็กหญิง อรจิรา สนิทม่วง

 

 

**รายชื่อ นร.โรงเรียนชินวร ที่สอบผ่าน นักธรรมเอก ปีการศึกษา 2561**

กท ๑๖๑๖๑/๕๒๕๔ เด็กชาย ฉัตตฤณ นึกกระดานนท์

กท ๑๖๑๖๑/๕๒๕๕ เด็กหญิง รัศมิ์ฐาศิริ ศรีรุ้ง

กท ๑๖๑๖๑/๕๒๕๖ เด็กหญิง สุธาสินี อริยกะบุตร

กท ๑๖๑๖๑/๕๒๕๗ เด็กหญิง ชลนาถ พนมสวรรค์

กท ๑๖๑๖๑/๕๒๕๘ เด็กหญิง ณัฏฐณิชา วันดีวงค์

กท ๑๖๑๖๑/๕๒๕๙ เด็กชาย ศิวัช แจ่มมินทร์

กท ๑๖๑๖๑/๕๒๖๐ เด็กหญิง อัญชณา เหวียดแป้น

 

 

 

โรงเรียนชินวร สังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชน

24/5 ซอยชินวร ถนนเสรีไทย แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม กรุงเทพมหานคร 10240
โทร. 0-2377-9889 , 0-2374-3005 โทรสาร. 0-2374-5097
E-Mail : chinavorn@gmail.com

หน้าแรก | ข้อมูลทั่วไป | ประถม | อนุบาล | IEP | สมัครเรียน | ติดต่อเรา

Follow us on: Facebook Twitter

Corpyright 2014 Chinavorn School. Bangkok Thailand. Designs by 8-dedigns